หลังจากที่มาถึงเฉิงตู ตระเวนกินดุเดือด2วันต์อด วันนี้ เราจะไปดูหมีแพนด้ากันนน
แพนด้า เป็นสัญลักษณ์ของเมืองเฉิงตู ตั้งแต่เหยียบเข้าสนามบิน เดินไปทางไหนก็จะมีแต่ แพนด้า แพนด้า แพนด้า ทำให้เมืองดูอ่อนโยนน่ารักขึ้นมาทันที มาถึงที่ก็ต้องไปดูให้เห็นกับตา หลายๆตัวไปเลยยย เราไปที่ศูนย์อนุรักษ์แพนด้ากันค่ะ
แล้วก็มาเดินเล่นหาอะไรกินกันต่อที่ ย่านควานไจ่เซี่ยงจื่อเป็นศูนย์กลางการค้าที่ปกคลุมไปด้วยกลิ่นอายความคลาสสิค และโรแมนติก เพราะไม่ว่าจะเป็น ร้านค้า ร้านกาแฟ โรงน้ำชา และวิลล่า ก็ถูกออกแบบให้อยู่ในธีมสไตล์ราชวงศ์ฉิงที่ยังคงความเก่าแก่สวยงามเอาไว้
ปิดท้ายวันนี้ที่สะพาน Anshun ที่ตอนกลางคืนนี่สวยงามจริงๆ ได้รูปมาเพียบบบ
กดติดตาม กดไลค์ กดแชร์ หรือจะคอมเม้นให้กำลังใจ หรือมีคำถามถามทิ้งไว้ในคอมเม้นได้เลยนะค้า
ช่องทางการติดตาม
IG : anntie_alita https://www.instagram.com › anntie...Web resultsAlita Blättler แอนตี้ (@anntie_alita) • รูปและวิดีโอ Instagram
Facebook Pages : ANNDAY เที่ยวไปวันวัน https://www.facebook.com/anndayofficial/
YouTube : https://www.youtube.com/channel/UCnC6PdN5rJWFTs81si3OXTw
#เฉิงตู #chengdu
#china #panda #แพนด้า #เฉิงตูดูหมีหนีร้อน
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/c6ZZeNm0-sY/hqdefault.jpg)
เฉิงตูดูหมีหนีร้อน 在 ชมความน่ารัก เหล่าหมีแพนด้า ศูนย์อนุรักษ์หมีแพนด้า เมืองเฉิงตู 的推薦與評價
วันนี้เราจะพาชมความน่ารักของเหล่าน้องหมีแพนด้า ที่ศูนย์อนุรักษ์หมีแพนด้า เมืองเฉิงตู (Chengdu Research Base of Giant Panda Breeding) ใน ... ... <看更多>