วันนี้ Boom Tharis พามาดูคอนโดสุดหรูติดแม่น้ำ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok คอนโดหรูแบบ Branded Residence ที่พัฒนาโดย บริษัท เนอวานา ไดอิ จำกัด (มหาชน) จับมือกับเครือโรงแรมบันยันทรี
ความพิเศษของที่นี่คือลักษณะตัวตึกที่สร้างอยู่ประชิดกับแม่น้ำเจ้าพระยา ซึ่งมีระยะร่นจากแม่น้ำถึงตัวตึกเพียงแค่ 16 เมตร พร้อม Concierge Service เสมือนอยู่ในโรงแรม เน้นความเป็นส่วนตัวครับ
- อ่านรีวิวเจาะลึก : https://wp.me/p1YZB1-2kfy
#BanyanTreeResidences #ThinkofLiving #BTResidencesBKK
พบกับหนังสือเล่มใหม่ “ซื้อบ้าน อย่าลืมถาม” รวมปัญหาเจ็บๆ ก่อนซื้อบ้านและคอนโด ที่ไม่รู้แล้วจะเสียใจ
ลงทะเบียนได้แล้ววันนี้ คลิก : http://bit.ly/371YhRE
.
ติดตามพวกเราได้ที่ 😍
Website : www.thinkofliving.com
Twitter : www.twitter.com/thinkofliving
YouTube : www.youtube.com/ThinkofLiving
Instagram : www.instagram.com/thinkofliving
Facebook : ThinkofLiving
同時也有2部Youtube影片,追蹤數超過128萬的網紅BoomTharis,也在其Youtube影片中提到,ที่นี่คือ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok คอนโดหรูแบบ Branded Residence ที่พัฒนาโดย บริษัท เนอวานา ไดอิ จำกัด (มหาชน) จับมือกับเครือโรงแรมบัน...
boomtharis บริษัท 在 BoomTharis Facebook 的精選貼文
นี่เป็นคอนโดสุดหรูติดแม่น้ำ ที่เราอาจจะไม่ได้เห็นอีกแล้ว!
ที่นี่คือ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok คอนโดหรูแบบ Branded Residence ที่พัฒนาโดย บริษัท เนอวานา ไดอิ จำกัด (มหาชน) จับมือกับเครือโรงแรมบันยันทรี
ความพิเศษของที่นี่คือลักษณะตัวตึกที่สร้างอยู่ประชิดกับแม่น้ำเจ้าพระยามากๆ มีระยะร่นจากแม่น้ำถึงตัวตึกเพียงแค่ 16 เมตร! ถ้าอยากรู้ว่าเค้าทำได้ยังไง เราไปชมในคลิปกัน!
สนใจชมโครงการ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok
ลงทะเบียนได้ที่ >> nirvana.bz/BTRR-content
- Official Website: https://www.banyantreeresidencesriversidebangkok.com/
- Banyan Tree Residences แห่งอื่นๆ: https://www.banyantreeresidences.com/
- รีวิวเจาะลึกโดย ThinkofLiving: https://bit.ly/2xpFao2
#BoomTharis #ThinkofLiving #BTResidencesBKK
boomtharis บริษัท 在 BoomTharis Facebook 的精選貼文
ที่นี่คือ Park Court Sukhumvit 77 คอนโดเพนท์เฮาส์ราคา 45 ล้าน ในย่านอ่อนนุช ที่ฟังตัวเลขแล้วอาจจะตกใจ ว่าทำไมอ่อนนุชมีคอนโด 45 ล้านขายอยู่ด้วย! แต่จริงๆแล้วที่นี่อาจจะไม่ใช่คอนโดที่ราคาสูงอย่างที่คุณคิด คนพัฒนาโครงการที่นี่คือ บริษัท มั่นคงเคหะการ และผมว่าเค้ามีแนวคิดในการเลือกจับลูกค้ากลุ่มเป้าหมายที่น่าสนใจ ซึ่งผมจะขอมาเล่าให้ฟังว่าทำไม
อยากให้ทุกคนลองคิดตามผมนะครับ
สำหรับคนที่กำลังมองหาคอนโดที่คุณสมบัติต่อไปนี้ คือ
1.อยากได้ห้องใหญ่ พื้นที่ประมาณ 250-300 ตารางเมตร ฟังก์ชั่น 3 ห้องนอนขึ้นไป
2.เป็นคอนโดมือหนึ่ง หรือเป็นของใหม่ ที่พึ่งสร้างเสร็จไม่เกินปี 2017
3.อยู่ในย่านสุขุมวิท ไม่เกินอ่อนนุช
4.เลี้ยงสัตว์ได้
5.จำนวนยูนิตทั้งโครงการไม่เกิน 100 ยูนิต
6. จอดรถได้ห้องละ 2 คัน
7. ในราคาไม่เกิน 50 ล้าน
ถ้าเอาคุณสมบัติต่างๆนี้มารวมกัน Park Court อาจจะเป็นคอนโดแห่งเดียวที่คุณจะหาซื้อได้ในตอนนี้ (จากข้อมูลเท่าที่ผม Research มาจากหลายๆเว็บไซต์ ที่พอจะหาได้ในออนไลน์นะครับ)
เพราะถ้าเราเอาเงินก้อนเดียวกัน ไปซื้อคอนโดที่กระเถิบเข้าไปในเมือง อาจจะได้คอนโดที่ทำเลดีกว่า แต่งสวยกว่า วัสดุเทพกว่า แต่คุณจะได้ห้องที่อาจจะเล็กลงเหลือครึ่งนึง
หรือถ้าเอาเงินจำนวนนี้ไปซื้อคฤหาสน์หลังใหญ่ที่อยู่ชานเมือง ก็อาจจะได้พื้นที่เพิ่มขึ้นหลายร้อยตารางเมตร ได้ฟังก์ชั่นหรือการตกแต่งตามใจเราทุกอย่าง แต่การเดินทางไปไหนมาไหนก็อาจจะไม่สะดวกเท่าคนที่อยู่ในเมือง และไม่ได้ "ไลฟ์สไตล์" แบบคนเมืองที่บางคนอาจจะตามหา
โครงการ Park Court Sukhumvit 77 นี้เลยเป็นเหมือนการ "พบกันครึ่งทาง" ของตัวเลือกทั้งสองแบบนั่นเอง
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่:
- เว็บไซต์โครงการ: www.mk.co.th/condo/parkcourt
- รีวิวเจาะลึกโดย ThinkofLiving: https://bit.ly/2SfJwD9
boomtharis บริษัท 在 BoomTharis Youtube 的最佳解答
ที่นี่คือ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok คอนโดหรูแบบ Branded Residence ที่พัฒนาโดย บริษัท เนอวานา ไดอิ จำกัด (มหาชน) จับมือกับเครือโรงแรมบันยันทรี
ความพิเศษของที่นี่คือลักษณะตัวตึกที่สร้างอยู่ประชิดขอบแม่น้ำเจ้าพระยามากๆ มีระยะร่นจากแม่น้ำถึงตัวตึกเพียงแค่ 16 เมตร และนี่อาจจะเป็นตึกสุดท้ายที่ทำแบบนี้ได้ เค้าทำได้ยังไงเราไปดูกัน!
- สนใจชมโครงการ Banyan Tree Residences Riverside Bangkok ลงทะเบียนได้ที่ http://nirvana.bz/BTRR-content
- Official Website: https://www.banyantreeresidencesriversidebangkok.com/
- Banyan Tree Residences แห่งอื่นๆ: https://www.banyantreeresidences.com/
- รีวิวเจาะลึกโดย ThinkofLiving: https://bit.ly/2xpFao2
#BoomTharis
เชิญคอมเม้นใต้วีดีโอได้เลยนะจ๊ะ ถ้าชอบก็ฝากกด Like ด้วย และถ้าใครอยากติดตามวีดีโออื่นๆของผมอีก ก็สามารถกด Subscribe ไว้ได้เลยนะครับ!
FOLLOW ME
on: https://www.facebook.com/BoomTharis/
on: https://www.instagram.com/boomtharis/
on: https://twitter.com/boomtharis/
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/5uqyW86mLAw/hqdefault.jpg)
boomtharis บริษัท 在 BoomTharis Youtube 的最讚貼文
คอนโด Parkcourt สุขุมวิท 77 จาก มั่นคงเคหะการ: https://www.mk.co.th/condo/parkcourt/index.html
รีวิวเจาะลึกโดย ThinkofLiving: https://bit.ly/2SfJwD9
อย่าลืมตามไป Like เพจของ Mr.Oe ด้วยนะฮะ: https://www.facebook.com/Mr.OeThinkofLiving/
ที่นี่คือ Park Court Sukhumvit 77 คอนโดเพนท์เฮาส์ราคา 45 ล้าน ในย่านอ่อนนุช ที่ฟังตัวเลขแล้วอาจจะตกใจ ว่าทำไมอ่อนนุชมีคอนโด 45 ล้านขายอยู่ด้วย! แต่จริงๆแล้วที่นี่อาจจะไม่ใช่คอนโดที่ราคาสูงอย่างที่คุณคิด คนพัฒนาโครงการที่นี่คือ บริษัท มั่นคงเคหะการ และผมว่าเค้ามีแนวคิดในการเลือกจับลูกค้ากลุ่มเป้าหมายที่น่าสนใจ ซึ่งผมจะขอมาเล่าให้ฟังว่าทำไม
อยากให้ทุกคนลองคิดตามผมนะครับ
สำหรับคนที่กำลังมองหาคอนโดที่คุณสมบัติต่อไปนี้ คือ
1.อยากได้ห้องใหญ่ พื้นที่ประมาณ 250-300 ตารางเมตร ฟังก์ชั่น 3 ห้องนอนขึ้นไป
2.เป็นคอนโดมือหนึ่ง หรือเป็นของใหม่ ที่พึ่งสร้างเสร็จไม่เกินปี 2017
3.อยู่ในย่านสุขุมวิท ไม่เกินอ่อนนุช
4.เลี้ยงสัตว์ได้
5.จำนวนยูนิตทั้งโครงการไม่เกิน 100 ยูนิต
6. จอดรถได้ห้องละ 2 คัน
7. ในราคาไม่เกิน 50 ล้าน
ถ้าเอาคุณสมบัติต่างๆนี้มารวมกัน Park Court อาจจะเป็นคอนโดแห่งเดียวที่คุณจะหาซื้อได้ในตอนนี้ (จากข้อมูลเท่าที่ผม Research มาจากหลายๆเว็บไซต์ ที่พอจะหาได้ในออนไลน์นะครับ)
เพราะถ้าเราเอาเงินก้อนเดียวกัน ไปซื้อคอนโดที่กระเถิบเข้าไปในเมือง อาจจะได้คอนโดที่ทำเลดีกว่า แต่งสวยกว่า วัสดุเทพกว่า แต่คุณจะได้ห้องที่อาจจะเล็กลงเหลือครึ่งนึง
หรือถ้าเอาเงินจำนวนนี้ไปซื้อคฤหาสน์หลังใหญ่ที่อยู่ชานเมือง ก็อาจจะได้พื้นที่เพิ่มขึ้นหลายร้อยตารางเมตร ได้ฟังก์ชั่นหรือการตกแต่งตามใจเราทุกอย่าง แต่การเดินทางไปไหนมาไหนก็อาจจะไม่สะดวกเท่าคนที่อยู่ในเมือง และไม่ได้ "ไลฟ์สไตล์" แบบคนเมืองที่บางคนอาจจะตามหา
โครงการ Park Court Sukhumvit 77 นี้เลยเป็นเหมือนการ "พบกันครึ่งทาง" ของตัวเลือกทั้งสองแบบนั่นเอง
เชิญคอมเม้นใต้วีดีโอได้เลยนะจ๊ะ ถ้าชอบก็ฝากกด Like ด้วย และถ้าใครอยากติดตามวีดีโออื่นๆของผมอีก ก็สามารถกด Subscribe ไว้ได้เลยนะครับ!
FOLLOW ME
on: https://www.facebook.com/BoomTharis/
on: https://www.instagram.com/boomtharis/
on: https://twitter.com/boomtharis/
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/qe2ljjFktZo/hqdefault.jpg)