แจกแพลนเที่ยวบอลลูน นอนถ้ำแบบสุดคูลที่ตุรกี 3 วัน 2 คืน
สุดยอดกิจกรรมโรแมนติคของโลก ณ เวลานี้คงไม่พ้นนั่งบอลลูนที่ CAPPADOCIA เสร็จแล้วนอนถ้ำแบบเก๋ ๆ
สองสุดยอดกิจกรรมในฝันในเมืองเดียวกัน จึงเกิดสุดยอดทริปโรแมนติคขึ้น
มาที่นี่ใคร ๆ ก็คงคิดถึงการนั่งบอลลูนเป็นอย่างแรกใช่ไหมล่ะ แต่เมืองสวย ๆ แห่งนี้มีอะไรดีมากว่าแค่นั่งบอลลูนอย่างเดียวนะ และนี่คือกิจกรรมที่เราแนะนำว่าอย่าพลาดเลย
⛰นอนถ้ำ
ห้ามพลาดเด็ดขาดสำหรับการนอนโรงแรมถ้ำ มันคือบรรยากาศที่หาอะไรมาเทียบไม่ได้เลย น่าอัศจรรย์และงดงามที่สุดเลย
🌄 เยี่ยมเมืองใต้พิภพ และถ้ำ
ในบริเวณนี้มีผู้อยู่อาศัยมาตั้งแต่สมัยโรมัน โดยที่ใช้เป็นที่ที่ชาวคริสเตียนใช้หลบหนีจากการไล่ล่า โดยวิธีการหลบหนีคือการขุดห้องอยู่อาศัยลงไปที่ใต้ดิน จากหนึ่งห้องขยายเป็นเมืองและในที่สุดก็มีเมืองใต้ดินหลายแห่งเชื่อมต่อกัน นับเป็นอาณาจักรใต้ดินที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก
☕️จิบชาแบบตุรกีในบรรยากาศตุรกี
ชาตุรกีมีชื่อเสียงมากระดับโลก ลองหาโอกาสจิบชาแบบสบาย ๆ กันดูสักหน่อย เป็นการผ่อนคลายการทริปหนัก ๆ ได้
--------------------------
แนะนำให้บินลง ISTANBUL แล้วต่อเครื่องภายในประเทศไทยที่ GOREME สะดวกสุด ไม่เสียเวลานั่งบัาทั้งคืน เอาเวลาไปนอนสบาย ๆ ดีกว่า ค่าเครื่องในประเทศไม่แพงเลยแต่พันกว่าบาทเท่านั้น
--------------------------
โปรแกรมตามนี้เลย
DAY1
บินลง ISTANBUL แล้วต่อเครื่องในประเทศลงที่ GOREME จากนั้นเช่ารถขับ หรือนั่งบัส หรือให้รถจากที่พักมารับที่สนามบิน ( ขับรถไม่ยาก แต่ต้องมีใบขับขี่สากลนะ )
เข้าโรงแรม แนะนำโรงแรมที่เป็นถ้ำจะฟินกว่ากันมาก เราพักที่ Kelebek Special Cave Hotel คืนละ 2,500 บาทเท่านั้น ราคาดีมาก จากนั้นขับรถเที่ยวหรือซื้อทัวร์ก็ได้ GREEN TOUR พาทัวร์ฟากนึงของเมืองพวก
• Göreme panorama
• Derinkuyu Underground City
• Selime Monastery
• Pigeon Valleyราคาราว 35-45 USD แล้วแต่เจ้า พาเที่ยวทั้งวันเลย แต่เป็นกรุ้ปนะ ถ้าอยากส่วนตัวต้องไปสัก 4-6 คนแล้วเหมารถพร้อมคนขับ วันนึงก็อาจจะตกราว 70 -9-USD แต่เช่ารถขับสะดวกที่สุด
และอย่าลืมจองบอลลูนล่ะ ที่จริงจองมาจากไทยเลยก็ดี ราคาตั้งแต่ 100USD ไปถึง 250 USD ราคาต่างกันเยอะตามช่วงฤดูกาลและความหรุหรารวมถึงระยะเวลาที่บิน ขอดูช่วงเวลาบินและขนาดบอลลูนเปรียบเทียบด้วยนะ แต่ละเจ้าไม่เท่ากัน
DAY2
ตื่นเช้าไปขึ้นบอลลูนแบบฟิน ๆ แต่มีโอกาสที่บอลลูนจะขึ้นไม่ได้เพราะลมแรง ฉะนั้นนี่จึงเป็นอีกเหตุผลหลักที่เราจะค้าง 2 คืน
จากนั้นวันนี้เราเลือก RED TOUR ที่โปรแกรมจะพาไปเที่ยวอีกฟากหนึ่ง พวก
• Uçhisar panorama
• Göreme Open Air Museum
• Love valley view point
• Avanos traditional handicrafts demonstration
• Paşabağ fairy chimney rock formations
• Devrent valley
จากนั้นก็กลับมานอนโรงแรม ลุ้นบอลลูนเช้าถัดไป ถ้าวันนี้ยังไม่ได้ขึ้น
DAY3
ใครได้ขึ้นบอลลูนไปแล้วก็สบายไป นอนดูบอลลูนจากห้องได้เลย ส่วนใครรอลุ้นแต่ไม่ได้ขึ้นทั้งสองวันก็ให้คิดเสียว่า เขาต้องการให้เรากลับมาใหม่ จะได้สบายใจ
จากนั้นเช็คเอ้าท์ไปขึ้นเครื่องกลับ ISTANBUL ได้เลย
และสำหรับใครที่ไม่อยากจัดโปรแกรมเอง อยากมีรูปสวย ๆ ในทริป แบบสวยแน่ ๆ คอยฟังข่าวดีจากพวกเรากันเร็ว ๆ นี้เลย รับรองพิเศษสุด แบบสุด ๆ กันจริง ๆ อีกไม่นานเกินรอจ้า
#CAPPADOCIA
kelebek special cave hotel 在 TravelKanuman / คา นู แมน 2เท้าชาวท่องโลก Facebook 的最讚貼文
แจกแพลนเที่ยวบอลลูน นอนถ้ำแบบสุดคูลที่ตุรกี 3 วัน 2 คืน
สุดยอดกิจกรรมโรแมนติคของโลก ณ เวลานี้คงไม่พ้นนั่งบอลลูนที่ CAPPADOCIA เสร็จแล้วนอนถ้ำแบบเก๋ ๆ
สองสุดยอดกิจกรรมในฝันในเมืองเดียวกัน จึงเกิดสุดยอดทริปโรแมนติคขึ้น
มาที่นี่ใคร ๆ ก็คงคิดถึงการนั่งบอลลูนเป็นอย่างแรกใช่ไหมล่ะ แต่เมืองสวย ๆ แห่งนี้มีอะไรดีมากว่าแค่นั่งบอลลูนอย่างเดียวนะ และนี่คือกิจกรรมที่เราแนะนำว่าอย่าพลาดเลย
⛰นอนถ้ำ
ห้ามพลาดเด็ดขาดสำหรับการนอนโรงแรมถ้ำ มันคือบรรยากาศที่หาอะไรมาเทียบไม่ได้เลย น่าอัศจรรย์และงดงามที่สุดเลย
🌄 เยี่ยมเมืองใต้พิภพ และถ้ำ
ในบริเวณนี้มีผู้อยู่อาศัยมาตั้งแต่สมัยโรมัน โดยที่ใช้เป็นที่ที่ชาวคริสเตียนใช้หลบหนีจากการไล่ล่า โดยวิธีการหลบหนีคือการขุดห้องอยู่อาศัยลงไปที่ใต้ดิน จากหนึ่งห้องขยายเป็นเมืองและในที่สุดก็มีเมืองใต้ดินหลายแห่งเชื่อมต่อกัน นับเป็นอาณาจักรใต้ดินที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก
☕️จิบชาแบบตุรกีในบรรยากาศตุรกี
ชาตุรกีมีชื่อเสียงมากระดับโลก ลองหาโอกาสจิบชาแบบสบาย ๆ กันดูสักหน่อย เป็นการผ่อนคลายการทริปหนัก ๆ ได้
--------------------------
แนะนำให้บินลง ISTANBUL แล้วต่อเครื่องภายในประเทศไทยที่ GOREME สะดวกสุด ไม่เสียเวลานั่งบัาทั้งคืน เอาเวลาไปนอนสบาย ๆ ดีกว่า ค่าเครื่องในประเทศไม่แพงเลยแต่พันกว่าบาทเท่านั้น
--------------------------
โปรแกรมตามนี้เลย
DAY1
บินลง ISTANBUL แล้วต่อเครื่องในประเทศลงที่ GOREME จากนั้นเช่ารถขับ หรือนั่งบัส หรือให้รถจากที่พักมารับที่สนามบิน ( ขับรถไม่ยาก แต่ต้องมีใบขับขี่สากลนะ )
เข้าโรงแรม แนะนำโรงแรมที่เป็นถ้ำจะฟินกว่ากันมาก เราพักที่ Kelebek Special Cave Hotel คืนละ 2,500 บาทเท่านั้น ราคาดีมาก จากนั้นขับรถเที่ยวหรือซื้อทัวร์ก็ได้ GREEN TOUR พาทัวร์ฟากนึงของเมืองพวก
• Göreme panorama
• Derinkuyu Underground City
• Selime Monastery
• Pigeon Valleyราคาราว 35-45 USD แล้วแต่เจ้า พาเที่ยวทั้งวันเลย แต่เป็นกรุ้ปนะ ถ้าอยากส่วนตัวต้องไปสัก 4-6 คนแล้วเหมารถพร้อมคนขับ วันนึงก็อาจจะตกราว 70 -9-USD แต่เช่ารถขับสะดวกที่สุด
และอย่าลืมจองบอลลูนล่ะ ที่จริงจองมาจากไทยเลยก็ดี ราคาตั้งแต่ 100USD ไปถึง 250 USD ราคาต่างกันเยอะตามช่วงฤดูกาลและความหรุหรารวมถึงระยะเวลาที่บิน ขอดูช่วงเวลาบินและขนาดบอลลูนเปรียบเทียบด้วยนะ แต่ละเจ้าไม่เท่ากัน
DAY2
ตื่นเช้าไปขึ้นบอลลูนแบบฟิน ๆ แต่มีโอกาสที่บอลลูนจะขึ้นไม่ได้เพราะลมแรง ฉะนั้นนี่จึงเป็นอีกเหตุผลหลักที่เราจะค้าง 2 คืน
จากนั้นวันนี้เราเลือก RED TOUR ที่โปรแกรมจะพาไปเที่ยวอีกฟากหนึ่ง พวก
• Uçhisar panorama
• Göreme Open Air Museum
• Love valley view point
• Avanos traditional handicrafts demonstration
• Paşabağ fairy chimney rock formations
• Devrent valley
จากนั้นก็กลับมานอนโรงแรม ลุ้นบอลลูนเช้าถัดไป ถ้าวันนี้ยังไม่ได้ขึ้น
DAY3
ใครได้ขึ้นบอลลูนไปแล้วก็สบายไป นอนดูบอลลูนจากห้องได้เลย ส่วนใครรอลุ้นแต่ไม่ได้ขึ้นทั้งสองวันก็ให้คิดเสียว่า เขาต้องการให้เรากลับมาใหม่ จะได้สบายใจ
จากนั้นเช็คเอ้าท์ไปขึ้นเครื่องกลับ ISTANBUL ได้เลย
และสำหรับใครที่ไม่อยากจัดโปรแกรมเอง อยากมีรูปสวย ๆ ในทริป แบบสวยแน่ ๆ คอยฟังข่าวดีจากพวกเรากันเร็ว ๆ นี้เลย รับรองพิเศษสุด แบบสุด ๆ กันจริง ๆ อีกไม่นานเกินรอจ้า
#CAPPADOCIA
kelebek special cave hotel 在 TravelKanuman / คา นู แมน 2เท้าชาวท่องโลก Facebook 的最讚貼文
มาพักถ้ำราคาสองพัน แต่บรรยากาศและวิวหลักแสนหลักล้านกันเถอะ
ใครที่ได้วางแผนจะไป Cappadocia คงจะเคยเห็นที่พักที่เป้นถ้ำกันมาบ้างแล้ว รู้ไหมที่พักดหล่านี้ดูหรูหราราคาแพงสุด ๆก็จริง แต่ราคานั้นเราสามารถหาได้แค่ประมาณคืนละ 2000 บาทเท่านั้นเอง ลองหาดู มีมากมายหลายแห่งเลย เช่น Hanzade Suites , Panoramic , Kelebek Special Cave Hotel
ความฟินของที่พักแถวนี้คือ เราจะได้นอนในถ้ำแบบดังเดิมที่ตกแต่งออกมาอย่างราชา มีห้องกว้างขวาง ห้องน้ำสวยงาม แถมทีเด็ดคือ ดาดฟ้าโรงแรมส่วนใหญ่ เราสามารถขึ้นไปชมบอลลูนยามเช้าไปชิล ๆ จะเอาชาไปจิบพร้อม ๆ กับเห็นบอลลูนลอยข้ามไปมาก็ได้
ถ้ามีโอกาสอย่าลืมไปนอนถ้ำให้ฟิน ๆ ที่ตุรกีกันล่ะ