Mainboard จากทาง ASUS ซีรียส์ Republic of Gamers ในโมเดล MAXIMUS VIII HERO ALPHA ก็เป็นอีกหนึ่งเมนบอร์ดที่ใช้ Chipset Intel Z170 พร้อม Socket LGA1151 สำหรับการใช้งาน CPU Intel Skylake-S บอร์ดตัวนี้ยังถือว่าเป็นบอร์ดระดับ Hi-End ด้วยวัสดุอุปกรณ์ต่างๆที่ใช้บนบอร์ดนั้นมีคุณภาพสูงทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็น Gamer หรือนัก Overclock ก็เหมาะสมทั้งนั้น / ฟังก์ชั่นเด่นๆอีกอย่างนึงก็คือ บอร์ดตัวนี้เป็นบอร์ด RGB Header สำหรับไฟ RGB Strip ซึ่งเหมาะสมกับผู้แต่งเคสที่มีหลอดไฟ RGB บอร์ดตัวนี้ก็เป็น Native Header ทำให้สามารถควบคุมได้โดยตรง .. ผู้ใช้เองก็สามารถซื้อ RGB Strip ในซีรียส์ AURA ที่ทาง ASUS ขายมาใช้ได้เช่นเดียวกัน
ราคา : 12,500 บาท
by OverclockzoneTV#2 EP.#199
http://www.overclockzone.com
FB: https://www.facebook.com/overclockzon...
TWITTER: @OverclockZoneTH
ติดต่อโฆษณา ae@overclockzone.com
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/BCcuHgIf2kI/hqdefault.jpg?sqp=-oaymwEbCKgBEF5IVfKriqkDDggBFQAAiEIYAXABwAEG&rs=AOn4CLBu76Itx-0TzvBLz8zJ8T2JxdP0pw)