ช่วงส่งมาเราโปรโมทให้ # 1 DON AKI
DON AKI ร้านข้าวหน้าด้ง รสอร่อย ราคาเป็นมิตร เริ่มแค่ ร้อยนิด ๆ เท่านั้น ส่งถึงบ้าน
ช่วงนี้กินอาหารที่ร้านไม่ได้ ร้านต่าง ๆ ก็พยายามปรับตัว ส่งอาหารกันอีกครั้ง เพจของเราก็เลยตัดสินใจสนับสนุนร้านอาหารต่าง ๆ ด้วยการโปรโมทให้ฟรี ๆ จ้าในช่วงนี้ แค่ส่งอาหารที่อยากโปรโมทมาหาเรา เราช่วยชิมและโปรโมทให้เลย
ร้านแรกประเดิมขอให้กับร้าน DON AKI ร้านข้าวหน้าที่มีสาขาหลายแห่ง มีขาวหน้าอร่อย ๆ หลายอย่างให้เลือกในราคาไม่แพงเลยล่ะ อย่างข้าวหน้าไก่คาราอาเกะแค่ 139 บาทเองล่ะ รสชาติค่อนข้างจัด อร่อยเลยล่ะ ที่ส่งมาคราวนี้และขอแนะนำก็ได้แก่
1.ข้าวหน้าหมูทอดทงคัตสึราดไข่😊
หมูสันนอกชุบเกล็ดขนมปังทอด กรอบนอกนุ่มใน คลุกเคล้าด้วยไข่ หอมใหญ่และต้นหอม เสิร์ฟพร้อมข้าวญี่ปุ่น อร่อยเลยล่ะ
2.ข้าวหน้าหมูสไลด์ฮอกไกโดซอส😋
หมูสไลด์เนื้อนุ่มลิ้น ผัดกับซอสฮอกไกโดสูตรลับ มีกลิ่นหอมเฉพาะตัว โรยด้วยงาและไชเท้าฝอย หอมนุ่ม เสิร์ฟพร้อมข้าวญี่ปุ่นคัดพิเศษ
3.ข้าวหน้าเนื้อสไลด์ผัดซอสเผ็ด🤩
เนื้อติดมันสไลด์ย่างกับซอสยากินิกุรสเผ็ดสูตรเข้มข้น สไตล์ญี่ปุ่นพร้อมหอมหัวใหญ่ โรยด้วยงา สาหร่ายและหอมซอย เสิร์ฟพร้อมข้าวญี่ปุ่นคัดพิเศษ จากนี้รสเผ็ดหน่อย ใครชอบรสจัด ๆ แบบไทยนิด ๆ น่าจะชอบมาก
4.ข้าวหน้าไก่คาราเกะซอสนัมบัง🥰
ไก่คาราเกะชุบแป้งทอดพอดีคำ กรอบนอกนุ่มใน ราดซอสนัมบังสูตรต้นตำรับ ให้รสเปรี้ยวเค็มปนหวานที่ปลายลิ้น เสิร์ฟพร้อมข้าวญี่ปุ่นคัดพิเศษ รสชาติต้นตำรับจากญี่ปุ่น
5. ไก่คาราเกะการ์ลิคซอยซอส🧄
ไก่คาราเกะชุบแป้งทอดขนาดพอดีคำ กรอบนอกนุ่มใน คลุกเคล้ากับการ์ลิคซอยซอสสูตรพิเศษ รสชาติกลมกล่อมสไตล์ญี่ปุ่น
6. โอโคโนมิเกี๊ยวซ่า 🥟
เกี๊ยวซ่าไส้หมู ทอดแบบพอดีคำ กรอบนอกนุ่มใน ราดด้วยซอสโอโคโนมิสูตรพิเศษ รสชาตินุ่มลิ้น เพิ่มความหอมด้วยปลาคัตสึโอะอบแห้ง หอมอร่อยแบบญี่ปุ่น
และตอนนี้เค้ายังมีโปรโมชั่น อีกมากมาย ในราคาพิเศษมากมาย
👇👇 กดดูกดสั่งได้เลยที่นี่ 👇👇
Lineman: https://wongn.ai/o5w9z
Grab: https://bit.ly/2AOQqMN
Get: https://getth.co/dnk
หรือแอดไลน์ @donaki
.
รับรองความอร่อยต้นตำรับแท้จากญี่ปุ่น 🇯🇵🇯🇵
#DONAKI #donakidelivery #donburi #japanesefood #ricebowl #japanesedon #ข้าวหน้าสไตล์ญี่ปุ่น #ข้าวหน้าเนื้อ #ข้าวหน้าหมู #ข้าวหน้าหมูทอด #ข้าวหน้าปลาซาบะ
同時也有4部Youtube影片,追蹤數超過0的網紅You See Me,也在其Youtube影片中提到,ในช่วงที่ทำงานหนักๆใครๆก็อยากพักผ่อน ชาร์ตแบตให้ตัวเอง เหนื่อยๆแบบนี้อยากไปต่างประเทศบ้าง แต่ก็ติดเรื่องเวลา แล้วไหนจะเรื่องเงินค่าใช้จ่าย ที่จะไปต่า...
「ข้าวหน้าปลาซาบะ」的推薦目錄:
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 TravelKanuman / คา นู แมน 2เท้าชาวท่องโลก Facebook 的精選貼文
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 wongnai.com Facebook 的最讚貼文
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 wongnai.com Facebook 的最佳解答
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的最讚貼文
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的精選貼文
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的最佳解答
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 Rice with Saba Set Box สอนทำข้าวหน้าปลาซาบะ ขายออนไลน์ ... 的評價
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 ข้าวหน้าปลาซาบะและแซลมอนราดซอสเทริยากิ | เชฟขวัญ - YouTube 的評價
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 Daddy Cooking ปลาซาบะย่าง ซอสเทอริยากิ พร้อมวิธี ... - YouTube 的評價
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 Sabayaki ข้าวหน้าปลาซาบะย่าง ไร้ก้าง สาขาพิษณุโลก | Facebook 的評價
- 關於ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 ข้าวหน้าปลาซาบะ | อาหารคลีน, การเตรียมอาหาร, อาหาร - Pinterest 的評價
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 wongnai.com Facebook 的最讚貼文
Pandeli มาพร้อมโปรดี๊ดี กับเมนูขนมบัวหิมะ หวานๆน่ารัก ทานคู่กับชุด Duo set เข้ากั๊นเข้ากัน ไม่ว่าจะสั่งมาทานเป็นคู่หรือมาเดี่ยว ก็โดนใจ ไม่ลองไม่ได้แล้วน้าาาา กดสั่งเล้ย!!!💙😆
.
💥รับฟรี! ขนมบัวหิมะ 1 กล่อง เมื่อสั่งชุด Duo Set : ข้าวหน้าไก่เทอริยากิ + ข้าวหน้าปลาซาบะ
.
👉🏻สั่งผ่าน Wongnai และ LINE MAN ได้แล้ววันนี้
💚🛵 สั่งผ่าน LINE MAN 👉🏻 https://bit.ly/2W6OQNI
✨ รับฟรีส่วนลดค่าส่ง 100 บาท ใส่โค้ด 'PANDELI’
__________________________
🍜 ช่วงนี้กินร้อน แยกจาน ล้างมือบ่อยๆ น้าเป็นห่วง 🥰 ใครไม่อยากออกจากบ้านสั่งเดลิเวอรีด่วน! พร้อมส่งมากแม่ 🛵 https://www.wongnai.com/delivery/
#ไลน์แมนสู้ไม่ถอยเพื่อมื้ออร่อยของคุณ
#ห่างกันก็สั่งได้ให้ไลน์แมนบริการคุณ #Wongnai #Saveร้านอาหาร #สู้ภัยCOVID19
Pandeli comes with a good promotion with sweet, sweet, sweet, sweet, cute. Eat with Duo set. It's matching. Whether you order to eat in pairs or come alone, you can't try it. You can't try it anymore. Click to order. Oh!!! 💙😆
.
Get it for free! 1 boxes of Snow Lotus snack when you order Duo Set: Teriyaki chicken rice + Saba fish face rice.
.
👉 Order via Wongnai and LINE MAN today.
💚🛵 Order via LINE MAN 👉🏻 https://bit.ly/2W6OQNI
✨ Get free shipping discount 100 baht. Enter code 'PANDELI'
__________________________
🍜 I eat hot food during this period. I wash my hands often. I'm worried. 🥰 If you don't want to leave the house, order delivery quickly! So ready to send mom 🛵 https://www.wongnai.com/delivery/
#ไลน์แมนสู้ไม่ถอยเพื่อมื้ออร่อยของคุณ
#ห่างกันก็สั่งได้ให้ไลน์แมนบริการคุณ #Wongnai #Saveร้านอาหาร #สู้ภัยCOVID19Translated
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 wongnai.com Facebook 的最佳解答
Pandeli จัดโปรโมชั่นเอาใจแบบเป็นคู่ Duo Set บอกได้เลยว่าไม่ควรพลาด ด้วยเมนูข้าวสองหน้า สองรสชาติ พร้อมแถม ขนมหวานน่ารัก ๆ ท้าให้ลองแล้ว อย่ารอช้า กดสั่งเลย!! 🍴😆
.
💥 รับฟรี! ขนมบัวหิมะ 1 กล่อง เมื่อสั่งชุด Duo Set : ข้าวหน้าไก่เทอริยากิ + ข้าวหน้าปลาซาบะ
.
👉🏻สั่งผ่าน Wongnai และ LINE MAN ได้แล้ววันนี้
💚🛵 กดเลย 👉🏻https://bit.ly/30flQ9A
✨ รับฟรีส่วนลดค่าส่ง 100 บาท ใส่โค้ด 'PANDELI’
__________________________
🍜 ช่วงนี้กินร้อน แยกจาน ล้างมือบ่อยๆ น้าเป็นห่วง 🥰 ใครไม่อยากออกจากบ้านสั่งเดลิเวอรีด่วน! พร้อมส่งมากแม่ 🛵 https://www.wongnai.com/delivery/
#ไลน์แมนสู้ไม่ถอยเพื่อมื้ออร่อยของคุณ
#ห่างกันก็สั่งได้ให้ไลน์แมนบริการคุณ #Wongnai #Saveร้านอาหาร #สู้ภัยCOVID19
Pandeli offers a duo set promotion. You can tell that you shouldn't miss it with two-faced, two-flavored rice menu. Free cute sweets. I dare you to try and don't wait. Click to order now!! 🍴😆
.
💥 Get free! 1 boxes of snow lotus snack when ordering Duo Set: Teriyaki chicken rice + Saba fish rice
.
👉 Order via Wongnai and LINE MAN today
💚🛵 Press Now 👉🏻 https://bit.ly/30flQ9A
✨ Get free discount for shipping 100 baht. Enter code 'PANDELI'
__________________________
🍜 During this time, I have eaten hot, separate dishes, wash my hands often. I'm worried. 🥰 Who doesn't want to leave the house, order delivery So ready to send mom 🛵 https://www.wongnai.com/delivery/
#ไลน์แมนสู้ไม่ถอยเพื่อมื้ออร่อยของคุณ
#ห่างกันก็สั่งได้ให้ไลน์แมนบริการคุณ #Wongnai #Saveร้านอาหาร #สู้ภัยCOVID19Translated
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的最讚貼文
ในช่วงที่ทำงานหนักๆใครๆก็อยากพักผ่อน ชาร์ตแบตให้ตัวเอง เหนื่อยๆแบบนี้อยากไปต่างประเทศบ้าง แต่ก็ติดเรื่องเวลา แล้วไหนจะเรื่องเงินค่าใช้จ่าย ที่จะไปต่างประเทศทั้งที ก็อยากไปหลายๆวันให้คุ้มค่า
วันนี้ You See Me มีสถานที่หนึ่งจะมาแนะนำ เพราะถ้าหากว่าได้ไปที่นี่แล้ว
จะรู้สึกเหมือนได้ไปที่ประเทศญี่ปุ่น ในงบประหยัด และใช้เวลาเดินทาง แค่ไม่ถึง2ชม. จากกรุงเทพฯ นั้นก็คือที่ Onsen@Moncham รีสอทบ่อน้ำแร่ธรรมชาติ ท่ามกลางหุบเขา
ยิ่งใครๆ ที่หลงรักประเทศญี่ปุ่นเป็นชีวิตจิตใจต้องชอบมากแน่ๆ เพราะแค่เดินเข้าไปภายในรีสอร์ท ก็ได้บรรยากาศความเป็นญี่ปุ่นและได้อยู่กับธรรมชาติ
พนักงานต้อนรับภายในโรงแรมก็ใส่ชุดยูกาตะ รอรับอยู่หน้าฟร้อน
จะว่าประทับใจกับการต้อนรับที่อบอุ่นและน่ารักแล้ว พอเข้าไปในห้องพักยิ่งรู้สึกประทับใจมากขึ้นไปอีก เพราะรูปแบบของห้องที่เราเลือกพักกันเป็นห้องพักแบบเรียวกัง เป็นการผสมผสานความย้อนยุคกับเทคโนโลยีได้อย่างลงตัว มีกลิ่นอโรม่าชา และซาวดนตรีที่เปิดคลอไว้ รวมถึงผลไม้ต้อนรับ เหล่าขนมและเครื่องดื่มที่จัดให้ทานได้ทั้งหมด จะมีแต่ก็แอลกอฮอล์เท่านั้นที่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม และตอนเวลา 19.00น. ของทุกวัน จะมีแม่บ้านเข้ามาเสริฟชาสด ให้เราได้ชงดื่มก่อนนอน เพื่อความผ่อนคลายด้วย ที่ระเบียงห้องด้านนอกจะมีชิงช้าให้ได้นั่งชมวิว ที่สามารถมองเห็นได้ทั่วทั้งรีสอร์ท วิวหลักๆของห้องนี้คือโรงอาบน้ำออนเซ็นพระเอกของงานนี้นั่นเอง ซึ่งบรรยากาศโดยรอบ แวดล้อมไปด้วยภูเขา ที่มีต้นหญ้าและดอกไม้สีเขียวๆ ชวนสดชื่น เหมาะกับการมาพักผ่อนชาร์ตแบต แบบวางโทรศัพท์ทิ้งไปได้เลย
มาพูดถึงออนเซ็นกันบ้าง ต้องบอกเลยว่าดีงามเหมือนยกมาจากญี่ปุ่นทั้งเซต ออนเซ็นที่นี่มีทั้งหมด 4 บ่อ 4 อุณหภูมิ เป็นบ่อ Indoor 1 และบ่อ Outdoor 3 บรรยากาศคือสบายและเป็นส่วนตัวมากๆ เพราะ 1 รอบการให้บริการ จะเข้าได้เพียงไม่เกิน 8คน เท่านั้นป้องกันความแออัด และถ้าหากสาวๆรู้สึกเขินที่จะต้องถอดเสื้อผ้า ทั้งหมด ทางรีสอร์ทเค้ามีชุดชั้นในเนื้อผ้าพิเศษไว้ให้ลูกค้าใช้บริการด้วยจ้า แต่หนุ่มๆต้องทำตามกฎ (เปลือย) เหมือนเดิมนะจ๊ะ ?
แช่ออนเซ็นเสร็จแล้ว ออกมาชมวิวด้านนอกก็หามุมถ่ายรูปรูปอวดเพื่อนๆ เรียกยอดไลค์กันได้เลย เพราะที่นี่มีหลากหลายมุม ให้ได้เก็บภาพประทับใจในสไตล์ญี่ปุ่น ลืมบอกไปว่า Gimmick ของที่นี่คือ จะมีบริการชุดยูกาตะ ให้ลูกค้าได้ใส่ตลอดการเข้าพักที่นี่ด้วยนะจ๊ะ ขาดก็แต่พูดภาษาญี่ปุ่น ถ้าทุกคนพูดญี่ปุ่นนะ จะลืมไปเลยว่าอยู่เมืองไทย?
ในส่วนของอาหาร ที่นี่ Breakfast เป็นแบบ Japannese Style อย่างเช่น ซูชิ หมี่เย็น ข้าวหน้าปลาซาบะ ข้าวต้มชา*(อันนี้ทีเด็ดต้องชิม) หลากหลายเมนูในแต่ละวัน American breakfast และสลัดผักก็มีเสริฟด้วย
Breakfast เริ่มตั้งแต่เวลา 7.00-11.00 น.
Lunch จะเป็นอาหารแบบ A la carte โดยเมนูแนะนำคือเมนู Donburi (ข้าวหน้าต่างๆ) แต่ถ้าอยากจะกินซูชิหรือเครื่องดื่มอื่นๆ ในห้องทานอาหารก็ยังสามารถสั่งมารับประทานที่ห้องได้ ส่วนเรื่องราคาตอนแรกคิดว่า มาทานอาหารญี่ปุ่นบนดอย แบบนี้ต้องราคาแพงแน่เลย แต่พอคิดเงินจริงๆ ไม่แพงอย่างที่คิด เพราะแต่ละเมนู ราคาพอๆกันกับเวลาที่เราไปทาน ที่ร้านอาหารญี่ปุ่นทั่วไปนั่นแหละ แต่คุณภาพส่งตรงจากญี่ปุ่นมากกกก ดีงาม ?
Lunch time เริ่มตั้งแต่เวลา 11.00-17.00
แต่ที่เด็ดสุดก็ต้องยกให้Dinner มีอาหารญี่ปุ่นหลายชนิดให้ได้ทานกัน และตบท้ายด้วยวากิวและนาเบะ มันสุดยอดจริงๆทุกคน เนื้อดี เครื่องดื่มดี บรรยากาศดี รวมๆแล้วคือ Happy มากกกก
Dinner เริ่มตั้งแต่เวลา 17.00-22.00
แค่เล่าให้ฟังแบบนี้มันอาจจะยังไม่พอ ต้องลองไปพักเอง แล้วจะรู้ว่าการมาเชียงใหม่จะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป คุ้มค่าเงินและเวลา เพราะคุณจะรักและอยากกลับมาอีกแน่นอน ?☺️
หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
http://www.onsenmoncham.com
https://m.facebook.com/OnsenAtMoncham/
Tel : 053-111-606
Instagram : @onsenatmoncham
#onsenatmoncham #chaingmai #thailand #youseeme #jtjourneystyle #vlog #review
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/rlOzSGOkpjY/hqdefault.jpg)
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的精選貼文
อาหารญี่ปุ่นราคาสบายกระเป๋า จูนิซูชิ สาขา2 ซอยแจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด24 (ใกล้เซนทรัลแจ้งวัฒนะ) สามารถโทรเข้าไปสอบถามทางหรือสำรองที่นั่งได้ที่
โทร 092-8756824
Line : 0928756824
เปิด 12.00น.-21.00น.
**ทางร้านมีให้สะสมแต้มเพื่อแลกรับอาหารได้
ทานครบ 300 บาท รับแสตมป์สะสม 1 ดวง
สะสมครบ 5 ดวง ฟรีราคา 59 บาท
สะสมครบ 10 ดวง ฟรีราคา 119 บาท
ลองไป"ถูกและฟิน"กันดูนะจ๊ะ
คลิปนี้ทางร้านใจดีแถมให้เยอะมาก
ด้วยความที่เราเป็นลูกค้าของที่นี่มานานมาก แต่ยังไม่ได้ใช้แต้มที่สะสมไว้ แล้วเค้าเคลียแต้มไปละ
ก็เลยได้แลกอาหารฟรี 20 แต้ม ในราคา 199 บาท
พร้อมกับของแถมอีก 2 เมนู เป็นแซลม่อนโรล กับ เลม่อน 2 ชิ้น(ให้ตามจำนวนลูกค้าที่เข้ามารับประทานอาหาร)
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/EMZXCeO63U8/hqdefault.jpg)
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 You See Me Youtube 的最佳解答
ในช่วงที่ทำงานหนักๆใครๆก็อยากพักผ่อน ชาร์ตแบตให้ตัวเอง เหนื่อยๆแบบนี้อยากไปต่างประเทศบ้าง แต่ก็ติดเรื่องเวลา แล้วไหนจะเรื่องเงินค่าใช้จ่าย ที่จะไปต่างประเทศทั้งที ก็อยากไปหลายๆวันให้คุ้มค่า
วันนี้ You See Me มีสถานที่หนึ่งจะมาแนะนำ เพราะถ้าหากว่าได้ไปที่นี่แล้ว
จะรู้สึกเหมือนได้ไปที่ประเทศญี่ปุ่น ในงบประหยัด และใช้เวลาเดินทาง แค่ไม่ถึง2ชม. จากกรุงเทพฯ นั้นก็คือที่ Onsen@Moncham รีสอทบ่อน้ำแร่ธรรมชาติ ท่ามกลางหุบเขา
ยิ่งใครๆ ที่หลงรักประเทศญี่ปุ่นเป็นชีวิตจิตใจต้องชอบมากแน่ๆ เพราะแค่เดินเข้าไปภายในรีสอร์ท ก็ได้บรรยากาศความเป็นญี่ปุ่นและได้อยู่กับธรรมชาติ
พนักงานต้อนรับภายในโรงแรมก็ใส่ชุดยูกาตะ รอรับอยู่หน้าฟร้อน
จะว่าประทับใจกับการต้อนรับที่อบอุ่นและน่ารักแล้ว พอเข้าไปในห้องพักยิ่งรู้สึกประทับใจมากขึ้นไปอีก เพราะรูปแบบของห้องที่เราเลือกพักกันเป็นห้องพักแบบเรียวกัง เป็นการผสมผสานความย้อนยุคกับเทคโนโลยีได้อย่างลงตัว มีกลิ่นอโรม่าชา และซาวดนตรีที่เปิดคลอไว้ รวมถึงผลไม้ต้อนรับ เหล่าขนมและเครื่องดื่มที่จัดให้ทานได้ทั้งหมด จะมีแต่ก็แอลกอฮอล์เท่านั้นที่มีค่าใช้จ่ายเพิ่ม และตอนเวลา 19.00น. ของทุกวัน จะมีแม่บ้านเข้ามาเสริฟชาสด ให้เราได้ชงดื่มก่อนนอน เพื่อความผ่อนคลายด้วย ที่ระเบียงห้องด้านนอกจะมีชิงช้าให้ได้นั่งชมวิว ที่สามารถมองเห็นได้ทั่วทั้งรีสอร์ท วิวหลักๆของห้องนี้คือโรงอาบน้ำออนเซ็นพระเอกของงานนี้นั่นเอง ซึ่งบรรยากาศโดยรอบ แวดล้อมไปด้วยภูเขา ที่มีต้นหญ้าและดอกไม้สีเขียวๆ ชวนสดชื่น เหมาะกับการมาพักผ่อนชาร์ตแบต แบบวางโทรศัพท์ทิ้งไปได้เลย
มาพูดถึงออนเซ็นกันบ้าง ต้องบอกเลยว่าดีงามเหมือนยกมาจากญี่ปุ่นทั้งเซต ออนเซ็นที่นี่มีทั้งหมด 4 บ่อ 4 อุณหภูมิ เป็นบ่อ Indoor 1 และบ่อ Outdoor 3 บรรยากาศคือสบายและเป็นส่วนตัวมากๆ เพราะ 1 รอบการให้บริการ จะเข้าได้เพียงไม่เกิน 8คน เท่านั้นป้องกันความแออัด และถ้าหากสาวๆรู้สึกเขินที่จะต้องถอดเสื้อผ้า ทั้งหมด ทางรีสอร์ทเค้ามีชุดชั้นในเนื้อผ้าพิเศษไว้ให้ลูกค้าใช้บริการด้วยจ้า แต่หนุ่มๆต้องทำตามกฎ (เปลือย) เหมือนเดิมนะจ๊ะ ?
แช่ออนเซ็นเสร็จแล้ว ออกมาชมวิวด้านนอกก็หามุมถ่ายรูปรูปอวดเพื่อนๆ เรียกยอดไลค์กันได้เลย เพราะที่นี่มีหลากหลายมุม ให้ได้เก็บภาพประทับใจในสไตล์ญี่ปุ่น ลืมบอกไปว่า Gimmick ของที่นี่คือ จะมีบริการชุดยูกาตะ ให้ลูกค้าได้ใส่ตลอดการเข้าพักที่นี่ด้วยนะจ๊ะ ขาดก็แต่พูดภาษาญี่ปุ่น ถ้าทุกคนพูดญี่ปุ่นนะ จะลืมไปเลยว่าอยู่เมืองไทย?
ในส่วนของอาหาร ที่นี่ Breakfast เป็นแบบ Japannese Style อย่างเช่น ซูชิ หมี่เย็น ข้าวหน้าปลาซาบะ ข้าวต้มชา*(อันนี้ทีเด็ดต้องชิม) หลากหลายเมนูในแต่ละวัน American breakfast และสลัดผักก็มีเสริฟด้วย
Breakfast เริ่มตั้งแต่เวลา 7.00-11.00 น.
Lunch จะเป็นอาหารแบบ A la carte โดยเมนูแนะนำคือเมนู Donburi (ข้าวหน้าต่างๆ) แต่ถ้าอยากจะกินซูชิหรือเครื่องดื่มอื่นๆ ในห้องทานอาหารก็ยังสามารถสั่งมารับประทานที่ห้องได้ ส่วนเรื่องราคาตอนแรกคิดว่า มาทานอาหารญี่ปุ่นบนดอย แบบนี้ต้องราคาแพงแน่เลย แต่พอคิดเงินจริงๆ ไม่แพงอย่างที่คิด เพราะแต่ละเมนู ราคาพอๆกันกับเวลาที่เราไปทาน ที่ร้านอาหารญี่ปุ่นทั่วไปนั่นแหละ แต่คุณภาพส่งตรงจากญี่ปุ่นมากกกก ดีงาม ?
Lunch time เริ่มตั้งแต่เวลา 11.00-17.00
แต่ที่เด็ดสุดก็ต้องยกให้Dinner มีอาหารญี่ปุ่นหลายชนิดให้ได้ทานกัน และตบท้ายด้วยวากิวและนาเบะ มันสุดยอดจริงๆทุกคน เนื้อดี เครื่องดื่มดี บรรยากาศดี รวมๆแล้วคือ Happy มากกกก
Dinner เริ่มตั้งแต่เวลา 17.00-22.00
แค่เล่าให้ฟังแบบนี้มันอาจจะยังไม่พอ ต้องลองไปพักเอง แล้วจะรู้ว่าการมาเชียงใหม่จะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป คุ้มค่าเงินและเวลา เพราะคุณจะรักและอยากกลับมาอีกแน่นอน ?☺️
หาข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
http://www.onsenmoncham.com
https://m.facebook.com/OnsenAtMoncham/
Tel : 053-111-606
Instagram : @onsenatmoncham
#onsenatmoncham #chaingmai #thailand #youseeme #jtjourneystyle #vlog #review
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/erIiB4nny2w/hqdefault.jpg)
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 ข้าวหน้าปลาซาบะและแซลมอนราดซอสเทริยากิ | เชฟขวัญ - YouTube 的推薦與評價
![影片讀取中](/images/youtube.png)
วันนี้ผมจะชวนทำ ข้าวหน้าปลาซาบะและแซลมอนราดซอสเทริยากิครับสูตรนี้ทำให้ดูเป็นไอเดียสำหรับทำขายครับมีดที่ผมใช้จะเป็นมีด Ivo Cutelarias ... ... <看更多>
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 Daddy Cooking ปลาซาบะย่าง ซอสเทอริยากิ พร้อมวิธี ... - YouTube 的推薦與評價
![影片讀取中](/images/youtube.png)
ซีอิ๊วขาว 2 ชต.3. ... พร้อมวิธีแล่ปลาซาบะ ไม่ให้มีก้าง สอนทำข้าวกล่อง ทำขายได้เลย ... ข้าวหน้าปลาซาบะและแซลมอนราดซอสเทริยากิ | เชฟขวัญ. ... <看更多>
ข้าวหน้าปลาซาบะ 在 Rice with Saba Set Box สอนทำข้าวหน้าปลาซาบะ ขายออนไลน์ ... 的推薦與評價
สอนทำข้าวกล่องหน้าปลาซาบะ ขายออนไลน์ พร้อมคำนวณต้นทุน วัตถุดิบ ปลาซาบะ 2 ชิ้นน้ำสต๊อกปลาโอ / Katsuo Stockน้ำสะอาด 3/4 ถ้วย (172.5 กรัม) ... ... <看更多>