Morning!!☀️.....มาดูกันดีกว่า ใครที่กำลังมองว่าหุ่นฉันมันแย่ ขาใหญ่ ท้องแขนห้อยเป็นท้องช้าง เอวหนา พุงปริ้น ไม่เห็นเพรียวสวยเหมือนคนอื่นเค้าเลยย!!.....ทีนี้มาดูข้อบกพร่องของหุ่นแอนกัน •แอนเป็นคนเคยอ้วนมาก่อนทำให้ เซลลูไลท์จะเยอะมากโดยเฉพาะ"ต้นขา" ซึ่งแม่มเป็นปัญหาโลกแตกที่แก้ยากที่สุด •แอนเป็นคนช่วงบนเล็ก ไหล่ นม เอวจึงไขมันน้อยหน่อย ท้องแขนห้อยมากลมพัดทีกระพือเป็นปีกนกเลย555 เวลาลดน้ำหนักก็จะเหลือแต่กระดูก •ฉะนั้นหุ่นมีนจึงไม่สมส่วนกันเลย กินเยอะก็ลงขา ตูด แก้ม พอลดน้ำหนักแม่มก็ลงแต่ช่วงบนจนนมแบน กระดูไหล่โผล่ เราก็อยากสวยอยากหุ่นดีเหมือคนอื่นบ้างนะเว่ย..... วิธีแก้ แอนจึงเริ่มเล่นเวทเพื่อสร้างกล้ามเนื้อมาแทนไขมัน แทนที่จะเบิร์นออกอย่างเดียวเหมือนเมื่อก่อน และทำความเข้าใจในรูปร่างของตัวเองว่าเป็นแบบไหน ไม่ใช่จะอยากได้เหมือนคนนั้นคนนี้ รูปร่างคนเราต่างกัน เป็นคนร่างใหญ่แต่อยากไปขาเล็กตัวเล็กเหมือนเต้ยจรินพรงี้ โอ้ยย!!ก็ต้องเกิดใหม่ล่ะยูวว!!555 •แอนจึงถือว่าตัวเองมีข้อบกพร่องหลายส่วนแล้วก็เริ่มแก้ไปเรื่อยๆตั้งแต่หัวจรดทรีน โดยมีเป้าหมายว่า ลดน้ำหนัก สร้างกล้ามเนื้อไหล่ให้ใหญ่ขึ้น ลดต้นขาให้เล็กลง แล้วก็พยายามศึกษาเรื่องเวทจากผู้รู้ และทำอย่างต่อเนื่อง •ผลที่ได้คือต้นแขนกระชับขึ้นมากกกก ไอ้ที่ห้อยๆหายไป95% ไหล่ที่เคยมีแต่กระดูกก็มีกล้ามเนื้อมากขึ้น ขาที่เคยติดกันก็เว้า และก้นที่เคยห้อยมันยกขึ้นแบบชัดจริงๆอันนี้ปลื้มสุด! สรุปคือร่างกายมีกล้ามเนื้อเพิ่มขึ้นทำให้กินอะไรก็น้ำหนักไม่ขึ้นเพราะเผาผลาญได้มากขึ้น แต่!มันก็ยังไม่สมบูรณ์ตามที่ตั้งใจ เซลล์ลูไลท์ที่ขายังมีมากอยู่ซึ่งมันยังกระชับได้อีก และไขมันในร่างกายก็ยังมากอยู่ >>> ฉะนั้นเราจะพัฒนาตัวเองต่อไปเพื่อเป้าหมายคือใส่บิกินี่555 #อย่าเอาตัวเองไปเทียบกับใครเพราะทุกคนมีอะไรที่ต่างกัน #อยากได้อะไรลองตั้งใจแล้วลงมือทำ #เราเชื่อว่าอะไรที่ได้มาง่ายๆมักไม่ค่อยยังยืน #Fighting #healthygirl #healthylandannpo
Search