Kan Kankavee x Classic Chrome
สวัสดีครับ ทุกคนคงรู้ดีอยู่แล้วว่าผมเลือกใช้ FujiFilm เป็นกล้องหลัก ที่ใช้อยู่ทุกวัน นอกจากที่ผมชอบในตัวกล้องและคุณภาพของไฟล์แล้ว ก็ยังมี FILMsimulation นี่แหละครับ ที่ผมรู้สึกว่าทำไมมันดีจังเลย เพราะบางทีเราสามารถหยิบไปเดินถ่ายรูปเล่นโดยที่ไม่ต้องกลับมาทำรูปเลย บางครั้งพยายามแต่งก็ยังไม่สวยเท่าด้วยซ้ำ
วันนี้ผมมากับ FILMsimulation Classic Chrome เป็นฟิล์มที่ผมชอบเป็นพิเศษ ผลลัพธ์จะออกมาประมาณไหนเชิญรับชมกันได้เลยครับ
All Photo Shoot by FujiFilm X-T4,
Fujinon XF50mm F1.0 R WR
PROCESS : Photoshop
(ทำแค่ซ้อนภาพ และ Clone stamp)
ติดตามผลงานเพิ่มเติมได้ที่
IG : KanKankavee
#FujiFilmxThai #ClassicChorme #XPhotographerth
同時也有10000部Youtube影片,追蹤數超過2,910的網紅コバにゃんチャンネル,也在其Youtube影片中提到,...