❤️ GÓC CÀ PHÊ NGẬP TRÀN CÂY XANH - HAVE YOUR COFFEE IN A VITAL GARDEN 🌳
Nếu nhớ ko nhầm thì quán này trước đây ở ngã tư Lê Quang Đạo vs Hoàng Kế Viêm cơ, nói thật nhìn quán cũ hơi bị sến kiểu cho trẻ con cấp 2, cấp 3 ngồi thôi 😅 Mà chuyển qua đây nhìn khác hẳn!
Không gian quán rất đẹp, nhiều cây xanh mát cả mắt, lại khá là yên tĩnh nữa, trên tầng tuy xếp bàn ghế sát nhau, nhìn hơi bị chật, những được cái trang trí xinh. Chỗ ngồi trong nhà có điều hoà nhưng mà ngồi ngoài thích hơn nhiều 😗 Đến đây mặc đẹp tí là được cả bộ ảnh sống ảo luôn 😌
Menu đa dạng tuy giá hơi cao, có cà phê, các loại đồ uống đá xay, trà, nước hoa quả, à cả đồ ăn (bánh mì, đồ ăn sáng, mì Ý,...) nữa, trông hấp dẫn phết. C và J gọi Trà đào cam (65k) vs Chanh tuyết (55k), khá ngon. Mấy ngày này nóng nực ntn thì bọn mình thấy quán rất thích hợp để đi cf thư giãn, ngồi điều hoà suốt cũng ko tốt 😅
🔴 Le Petit Cafe
📍140-142 Châu Thị Vĩnh Tế, ĐN
💲35-155k
-------
If I'm not wrong, this was the coffee in the corner of Le Quang Dao & Hoang Ke Viem st. 😗 To be honest, the old place looked a little bit too cheesy, fit for high school kids than adults. But since they moved here, they've changed the aesthetic a lottt!
The place looked really nice and peaceful, lots of trees with a small pond, tho the upstairs area was a little bit tight, cuz the arranged the tables too close to each other (but we like how they decorated it anw). They have the indoor area with AC too, but it's better to stay outside in the garden. You can take a lot of instagrammable photos here 😉
The menu has a lot of options, from coffee, juices, ice-blended drinks, tea to food (pasta sandwiches,...). We got a Peach Orange Tea (65k) and a Lemon Snow (55k), kinda pricy but pretty nice.
It's a nice place to meet your friends there in these hot af days, staying all day long in a room with the AC is not that nice 😉
#lepetitcafe #lepetit #peachtea #lemonsnow #garden #cafe @ le petit Café
le petit nice menu 在 Princessarah 美國南加州生活記事 Facebook 的最讚貼文
趁小孩不在家
跟霍華德去兩人午餐! 💏💕
想說來DTLA晃晃跟吃Le Petit Paris 🇫🇷
今天剛好Dine in LA活動第一天🍴🍴
我們點了
✔️前菜Foie gras
主餐
✔️Tartar filet mignon
✔️Scallop risotto
And 甜點 ✔️chocolate soufflé
✔️薯條是附贈的
Tartar很好吃! 有出乎我意料之外👍🏻👍🏻
燉飯也不錯!😋😋
Soufflé倒是讓人蠻失望的😞😞
覺得可以不用點!
我們沒點Dine in LA的menu
但我有拍照📸📸
有興趣的人可以參考看看!
好像活動時間還有一陣子🤗🤗
📍Le Petit Paris
420 S Spring St,
Los Angeles, CA 90013
☎️310-217-4445
Have a nice weekend 💖💕
#sarah714