รอบนี้มี product มาแนะนำเป็นตัว philosophy purity made simple collection ทั้งตัว cleanser และ moisturizer ใช้แล้วเลิฟมากทั้งสองตัว มันดียังไงมาชมจ้า
#purityoilfree @philosophy_thailand
同時也有10000部Youtube影片,追蹤數超過2,910的網紅コバにゃんチャンネル,也在其Youtube影片中提到,...
「philosophy_thailand」的推薦目錄:
- 關於philosophy_thailand 在 Brinkkty Facebook 的最佳貼文
- 關於philosophy_thailand 在 Things.onshelves Facebook 的精選貼文
- 關於philosophy_thailand 在 Cinnamongal Facebook 的最佳貼文
- 關於philosophy_thailand 在 コバにゃんチャンネル Youtube 的最佳解答
- 關於philosophy_thailand 在 大象中醫 Youtube 的最佳貼文
- 關於philosophy_thailand 在 大象中醫 Youtube 的最佳貼文
- 關於philosophy_thailand 在 #philosophy_thailand | Facebook 的評價
philosophy_thailand 在 Things.onshelves Facebook 的精選貼文
ถ้าบำรุงเท่าไหร่ผิวก็ไม่เรียบ แปลว่าขาดขั้นตอนสำคัญ นั่นคือการใช้ exfoliator ค่ะ ,, ไหมใส่ใจขั้นตอนนี้มากๆๆๆ เพราะเคย over exfoliate แล้วผิวบางมาก่อน หลังจากนั้นเลยคิดว่าการใช้พวกนี้เป็นการทำร้ายผิว ซึ่งมันเป็นความคิดที่ผิดมาก ไม่ใช้อะไรที่ช่วยผลัดเซลล์เลย จนไปตรวจสภาพผิวถึงเห็นว่าในรูขุมขนเรามีอะไรอุดตันเต็มไปหมด เลยกลับมาศึกษาใหม่และเริ่มใช้อีกครั้งเมื่อปีที่แล้ว
ที่ผิวชั้นบนจะมีเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพแล้วเกาะอยู่ค่ะ หนึ่งเกิดจากครีมที่เราทาทับถมกันลงไป สองเกิดจากการผลัดเซลล์ตามธรรมชาติ ซึ่งผิวก็จะมี cycle การผลัดของเค้า เพียงแต่เมื่ออายุมากขึ้น กระบวนการนี้จะเริ่มช้าลง การใช้ exfoliator ช่วยเลยมีความจำเป็นกับเรา พอลดสิ่งอุดตันในรูขุมขนผิวจะดูไม่หมอง เรียบลื่น และสกินแคร์ซึมเข้าสู่ผิวแบบมีประสิทธิภาพขึ้นค่ะ
การเลือก exfoliator สำหรับไหมคือเม็ดสครับต้องไม่ใหญ่ ไม่บาดผิว ละเอียดได้เท่าไหร่ยิ่งดี ไม่เน้นเห็นผลเร็วเพราะ ถ้าใช้เพลิน over ไปนิดเดียว skin barrier เสียต้องมารักษากันใหม่ เข็ดมากกก (เม็ดบีดส์บางยี่ห้อไม่ย่อยสลายในธรรมชาติอันนี้ไหมก็ไม่ใช้ค่ะ ไม่อันตรายกับผิวแต่อันตรายกับสัตว์น้ำที่กินไปตอนเจ้าเม็ดไหลตามท่อน้ำไปออกทะเล)
Nature in a jar Gentle warming exfoliator with Jojoba เป็น Vegan product ค่ะ ใช้ส่วนผสมจากธรรมชาติถึง 79.3% เนื้อมีความครีมมี่ ไหมชอบตรงที่เวลานวดหน้าจะรู้สึกอุ่น ไม่ต้องถูแรงนะคะ นวดวนช้าๆประมาณ 1 นาที หลังล้างออกหน้านุ่มมากกกกก ใครไม่เคยผลัด dead cells ยิ่งรู้สึกชัดค่ะ ตัวนี้มี Jojoba oil และ Apricot oil ช่วยชดเชยความชุ่มชื้นและไขมันดีที่เคลือบผิว หลังใช้จะไม่รู้สึกแห้งตึงเลยค่ะ นุ่มและสะอาดแบบไม่ฟีลเอี๊ยดๆสักนิด
Renewed Hope In A Jar Peeling Mousse ความอ่อนโยนพอกับตัวแรกค่ะ ผิวแพ้ง่ายใช้ได้ เป็นสูตรไฮบริดที่ผสมเอนไซม์ เข้าไปช่วยขจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ เนื้อเป็นมูสเบาๆสีฟ้า ทาตอนหน้าแห้งทิ้งไว้ 1 นาที แล้วนวดเบาๆก่อนล้างออก พวกฝุ่นควันหรือน้ำมันในรูขุมขนจะหลุดออกมาเหมือนขี้ไคลเลยค่ะ
2ตัวนี้คือเบาผิวมากค่ะ ช่วยผลัด dead cells โดยไม่ทำให้ผิวบางหรือหน้าแดง แต่ถึงจะอ่อนโยนก็แนะนำทำสัปดาห์ละ 2-3 วันไม่เกินนี้นะคะ นวดเบาๆ อย่าถูแรง และไม่วนหน้านานเกิน 1นาที ,, ใช้ถูกวิธีผิวกระจกอยู่แค่เอื้อมค่ะ ใครบำรุงเท่าไหร่ผิวก็ยังไม่ใส ลองดู routine นะคะว่ามีตัวไหนทำหน้าที่ exfoliator รึยัง ถ้าถมลงไปอย่างเดียวสุดท้ายจะกลายเป็นเราไปเพิ่มผนัง dead cells แทนค่ะ
Gifted with no commitment to review ** @philosophy_thailand
philosophy_thailand 在 Cinnamongal Facebook 的最佳貼文
เดหลีผลิดอกแล้วน่ารักเนอะ แล้วนี่ nature in a jar จาก @philosophy_thailand คืนชีพผิวให้สดชื่น ด้วยส่วนผสมที่สกัดจากพืชทะเลทราย เช่น agave , jojoba ,prickly pear เราได้มาลอง3ตัว cleanser, exfoliator,moisturizer กลิ่นดีมาก #cinnamongalbeautyupdate #moddreammorphinehome
philosophy_thailand 在 #philosophy_thailand | Facebook 的推薦與評價
philosophy «PURITY MADE SIMPLE» สูตรปรับปรุงใหม่ด้วยการใช้ส่วนผสมเฉพาะที่ปลอดภัยในทุกผลิตภัณฑ์ มอบการบำรุงผิวที่สะอาดล้ำลึกยิ่งขึ้น สะกวกและวางใจได้✨. ... <看更多>
相關內容