LÉON: THE PROFESSIONAL – THỜI TRANG. GÃ SÁT THỦ VÀ CÔ GÁI BÉ BỎNG.
Đây sẽ là một trải nghiệm về phim ảnh và thời trang đầy hoài niệm dành cho các bạn. Leon:The Professional là một bộ phim của Pháp sử dụng ngôn ngữ Anh – thuộc thể loại action-thriller, được đạo diễn bởi Luc Besson.
Một trải nghiệm đầy hoài tưởng về giai đoạn những năm 1990s và mình xem như là 1 “Lolita” phiên bản thực tế và bạo lực hơn – bộ phim kể về một gã sát thủ chuyên nghiệp mang tên Léon (được nam diễn viên Reno thủ vai). Cạnh nhà Leon là 1 gia đình có 1 bé gái 12 tuổi tên là Mathilda (bộ phim debut đầu tiên của nữ diễn viên dành 1 tượng vàng Oscar và 3 lần đề cử Natalie Portman) – Mathilda sống trong 1 gia đình biến chất và tình yêu thương không hề có nhiều nên cô bé thường ngồi ngoài hành lang và hút thuốc một mình. 12 tuổi nhưng lí trí của cô bé đã trưởng thành hơn rất nhiều so với tuổi, cho đến khi cả nhà bị sát hại bởi gã đồ tể đến từ Cục Chống Ma túy Norman Stansfield ( được thủ vai bởi diễn viên gạo cội Gary Oldman) thì may mắn Mathilda được Leon cứu và cả hai trên con đường trả thù cho gia đình của cô bé. Để rõ hơn về bộ phim thì các bạn nên trải nghiệm ngay bây giờ - vì page của mình nói về Fashion/ Thời trang chứ không phải là review phim.
Đúng vậy, đối với một năm 2020 đón nhận khá nhiều các design về long coat cũng như casual wear nhiều hơn là streetwear từ các nhãn hàng thời trang. Leon: The Professional sẽ cho chúng ta một trải nghiệm về thời trang toàn diện – khi có thể thấy rằng các nhân vật sẽ ứng với một gout thời trang khác nhau. Một Leon – với vai trò là 1 sát thủ chuyên nghiệp – gã luôn mặc trên người một chiếc áo long-coat đen dài, một chiếc quần trouser và tee trắng. Minimalism but Function/ Là 1 sát thủ, Leon không thể nào thiếu những phụ kiện kèm theo như belt súng, một tactical vest bằng da để dắt súng và lựu đạn bên trong. Không thể thiếu rằng – sát thủ không được lộ quá nhiều khuôn mặt và ánh mắt, do đó Leon luôn đội trên mình 1 quả beanie len màu đen cùng chiếc kính mát tròn của mình.
Còn nói về Malthida ư – thực sự bộ phim Leon: The Professional đã cho chúng ta (Đặc biệt là các bạn gái tuổi teen) một niềm cảm hứng vô tận về outfit trong nhân vật của Natalie Portman. Trong 1 gia đình luôn coi mình là 1 đứa con gái hư, Malthida là 1 bé gái đậm chất nổi loạn, bất cần nhưng vẫn có 1 sự dễ thương vốn dĩ (quan trọng là Natalie đẹp quó). Outfit của Malthida trong phim Leon: The Professional mình đánh giá là Timeless (Vô thời gian) vì nó có thể ứng dụng cho tới ngày nay. Thực tế thì hình tượng của Malthida đã được sử dụng rất nhiều bởi các nhiều nữ tú trên toàn thế giới.
Một chiếc bomber màu xanh, phối cùng corset đen, mini-denim short cùng đôi boots mix cùng vớ trắng. Hay cùng với crochet cardigan, ankle boot, legging sặc sỡ, chiếc váy thêu high-waist. Hình ảnh Malthida mang tới cho mình một hình ảnh bad girl, bất cần nhưng vẫn đảm bảo được tính ngây thơ – đúng với số tuổi mà cô đang có. Thật thiếu sót khi không nhắc tới choker của Mathilda cùng mái tóc ngắn đã thành thương hiệu của nhân vật này – cứ mỗi lần cảnh Malthida nằm trên giường nhìn lên trần nhà, hay hút trộm thuốc. Thực sự mình không thể ngừng yêu nhân vật này của Natalie Portman.
Bộ phim mang lại màu sắc Nostalgia đầy hoài niệm của những con đường cũ kĩ ở Châu Âu (1994), cách bố trí căn phòng và xe cộ. Thời trang cũng vậy – và hẳn ai chúng ta cũng biết rằng Thời trang là 1 vòng tròn – Leon:The Professional ngoài cho chúng ta thưởng thức 1 câu chuyện tình giữa hai chú cháu Leon và Mathilda còn mang cho chúng ta sự trải nghiệm về xu hướng thời trang tại thời điểm đó.
Mong rằng, sau bài viết này – ai đã xem rồi thì xem thêm 1 lần nữa, còn ai chưa xem thì còn ngại gì nữa. Hãy cùng thưởng thức Lolita đầy bi ai của nước Pháp : Leon: The Professional.
同時也有10000部Youtube影片,追蹤數超過2,910的網紅コバにゃんチャンネル,也在其Youtube影片中提到,...
「tactical vest streetwear」的推薦目錄:
- 關於tactical vest streetwear 在 Facebook 的最佳解答
- 關於tactical vest streetwear 在 Trí Minh Lê Facebook 的最佳解答
- 關於tactical vest streetwear 在 Trí Minh Lê Facebook 的最讚貼文
- 關於tactical vest streetwear 在 コバにゃんチャンネル Youtube 的最佳貼文
- 關於tactical vest streetwear 在 大象中醫 Youtube 的最讚貼文
- 關於tactical vest streetwear 在 大象中醫 Youtube 的最讚貼文
tactical vest streetwear 在 Trí Minh Lê Facebook 的最佳解答
ĐEN – TRỜI HÔM NAY NHIỀU MÂY CỰC.
Và link tới lối sống thời trang / lifestyle của những con người trẻ chúng ta.
Mình là một người có một gu âm nhạc lỗi thời và nghèo nàn, và cũng rất là trung lập. Mình yêu thích những thứ nhạc nào mà mình cảm thấy hình ảnh của mình trong đó và thiên biến nó theo cái nhìn của mình. Có thể đúng, có thể sai hoặc cũng chỉ là sự huyễn hoặc trong bản thân. Đen Vâu, một rapper hiền lành – có bài mình thích và bài mình không thích. Nhưng
“Trời hôm nay nhiều mây cực” là thứ mà mình kiếm được sự kết nối với đam mê của mình.
“Ta bị không gian thao túng
Bị thời gian làm cho nao núng
Bị giới hạn trong đủ đầy
Trong những đêm suy tư và ngủ ngày
Bao nhiêu đôi ở trong tủ giày
Liệu con đường kia có dễ bước?
Bọc thêm áo và thêm quần
Mà lòng người thật ra vẫn dễ xước”
Tại sao lại link ư? Hãy thử xem cảm giác của mình có đúng không nhé – hãy chỉ đơn giản coi là Thầy Đen ra một đoạn thơ và mình miêu tả theo cảm quan.
“Bao nhiêu đôi ở trong tủ giày
Liệu con đường kia có dễ bước?”
Chà – sneaker giờ đã là một phần không thể thiếu trong đời sống của bao nhiêu bạn trẻ (Từ Gen Y tới Gen Z). Những năm 2016 -2017, cụm từ sneakerhead đã là một thứ gì rất gì và này nọ, những người trong đó có cả mình – như 1 con thiêu thân với niềm đam mê mãnh liệt với nào Air Jordan, New Balance, Asics và sau này là adidas Yeezy. Một đôi, hai đôi rồi cả một tủ giày đầy ních những đôi giày và có cả những đôi mà mình chưa bao giờ đi, mua về để thỏa mãn giá trị sưu tầm của bản thân. Cũng hẳn, vì thời điểm đó mang được cái mác “Sneakerhead” nó oai lắm, nó kéo fame lắm, nó được nhiều người ngưỡng mộ lắm. Nhưng để có tiền để mua những đôi giày đó, về bản thân mình – là những công việc parttime lúc du học liên tục, cho cái niềm đam mê không phạm pháp – mình cũng chẳng cảm thấy xấu hổ. Nhưng có vài người, vì cái danh đó quá lớn – đã scam tiền của người khác, lợi dụng lòng tin của người thân quen để có được những đôi giày. Đôi giày đã vượt qua giá trị bản thân của họ rồi.
Lớn dần, mưu sinh và cuộc sống tất bật của đất Sài Gòn đã khiến chúng ta suy nghĩ nhiều thứ hơn là đôi giày. Mua một đôi giày là phải đi, phải sử dụng nó chứ giá trị sưu tầm đã không còn hợp lí với một người không có đủ tài chính như mình hiện nay. Và mình nghĩ rằng – Đôi giày cũng vui vì nó được sử dụng cho giá trị ban đầu của nó “Đi cùng bàn chân”. Nhiều lúc cũng thích lắm, cũng mê công nghệ lắm – nhưng giá trị sử dụng nhiều không có, đành thôi.
Streetwear bùng phát ngay sau đó, khiến những đôi sneaker trở thành sản phẩm ăn theo và là miếng cầu môi béo bở của những hãng thời trang High-end. Công nghệ ư? Không. Thoải mái ư? 50/50. Chúng ta mua những đôi giày Triple S của Balenciaga hay Gucci vì gì? Vì nó là đôi giày ư – Đúng, nhưng chưa đủ - vì nó là đôi giày của hãng lớn, vì nó giúp chúng ta flex, là khoác lên mình chúng ta một vẻ bọc hào nhoáng. Để thuyết phục những kẻ ngoài kia, tôi là một người hợp thời, giàu có. Còn mục đích của đôi giày ư? Chắc giờ nó là trang sức mất rồi.
Có lẽ vậy, mà “Bao đôi giày trong tủ, mà chẳng biết con đường đi có dễ bước”. Vì hào nhoáng quá nên nhiều khi giá trị bản thân lu mờ.
Hết sneaker là tới Streetwear/ Thời trang đường phố. Một thứ cũng khá gần gũi với bao người ở đây, sự phát triển mạnh mẽ của thời trang đường phố dẫn tới các cộng đồng lớn, thu hút nhiều sự quan tâm của người khác. Một người tài, giờ là chưa đủ - mà hình ảnh xuất hiện còn phải đẹp. Có thể khá giống với bài viết “Tháo quần áo ra, chúng ta còn gì ?” của mình – chúng ta bao bọc bản thân bằng quần áo , có thể thời trang, có thể sexy, có thể mạnh mẽ, có thể nữ tính để thể hiện cá tính của mình. Và hơn hết, bảo bọc cho cái danh mà chúng ta đang nhắm tới. Quần áo là “áo giáp “ của con người mà.
Nhưng “Lòng người vốn rất dễ xước”
1 Fashionista, 1 Fashion Icon phải thay đổi hình ảnh, quần áo – trang phục liên tục. Đây là công việc của họ hay cũng là cách mà công chúng tìm tới họ. Bên cạnh những thứ quần áo hợp thời, mắc tiền – chỉ cần mặc trùng 1 hôm – người ta sẽ nói rằng “Ô, fashionista gì lại mặc trùng thế kia”. Buồn lắm, dễ xước lắm.
1 cô gái Sexy – up hình quần áo sexy một cách “kệch cỡm” lên group. Nghệ thuật thì theo mình hẳn là không, nhưng kéo danh thì chắc là có và một cách nào đó cũng “hợp thời”. Gieo nhân nào thì gặp quả nấy, cô gái ấy cho công chúng 1 hình tượng gợi cảm nên chắc chắc sẽ nhận được những lời ong bướm lả. Khó chịu chứ - bực bội chứ. Lòng cô gái “dễ xước” lắm mọi người ạ.
Hay 1 cậu chàng thanh niên, bận cả suits theo Tech-inspired, nào giáp, nào cargo, nào tactical vest. Mạnh mẽ lắm, vì những thứ quần áo kia chống cả nước, chống cả mồ hôi và giúp cậu ấy trông thật cool, thật ngầu. Nhưng có vẻ nó không thể bảo vệ được tâm hồn của cậu, cộng đồng mạng vào chỉ trích. Tưởng rằng nó sẽ chống cả sự công kích đó, nhưng lòng cậu vẫn xước. Cậu cáu, cậu bực – cậu chửi đổng cả mọi người.
Có “Những người bị tổn thương và muốn truyền sự tổn thương cho người khác” – bằng những graphic đậm chất tiêu cực về bản thân cũng như lời nhắn nhủ về cuộc sống tối tăm của một lứa tuổi quá trẻ. (19-20 tuổi). Cái xước đó quá to, to đến nỗi phải khiến người khác xước theo mình.
Quả vậy,
Bọc thêm áo và thêm quần
Mà lòng người thật ra vẫn dễ xước
Thời trang cũng chỉ là thứ vô hồn vô giác, nếu không được mặc và cảm thụ con người. Con người – là 1 loài có thân thể và linh hồn. Vẫn dễ bị cảm hóa và xúc động trước những thứ khác, đó mới là con người.
Ở trong rừng an toàn hơn ở trên mạng
Một mình vẫn tốt hơn là mất thêm bạn
Thế giới này không phải của chúng mình đâu
Loài người được đằng chân rồi lân đằng đầu
P/s: Mình xin lấy hình của Mạnh Hùng aka Hùng OCB vì hợp mood mình.
tactical vest streetwear 在 Trí Minh Lê Facebook 的最讚貼文
LÉON: THE PROFESSIONAL – THỜI TRANG. GÃ SÁT THỦ VÀ CÔ GÁI BÉ BỎNG.
Đây sẽ là một trải nghiệm về phim ảnh và thời trang đầy hoài niệm dành cho các bạn. Leon:The Professional là một bộ phim của Pháp sử dụng ngôn ngữ Anh – thuộc thể loại action-thriller, được đạo diễn bởi Luc Besson.
Một trải nghiệm đầy hoài tưởng về giai đoạn những năm 1990s và mình xem như là 1 “Lolita” phiên bản thực tế và bạo lực hơn – bộ phim kể về một gã sát thủ chuyên nghiệp mang tên Léon (được nam diễn viên Reno thủ vai). Cạnh nhà Leon là 1 gia đình có 1 bé gái 12 tuổi tên là Mathilda (bộ phim debut đầu tiên của nữ diễn viên dành 1 tượng vàng Oscar và 3 lần đề cử Natalie Portman) – Mathilda sống trong 1 gia đình biến chất và tình yêu thương không hề có nhiều nên cô bé thường ngồi ngoài hành lang và hút thuốc một mình. 12 tuổi nhưng lí trí của cô bé đã trưởng thành hơn rất nhiều so với tuổi, cho đến khi cả nhà bị sát hại bởi gã đồ tể đến từ Cục Chống Ma túy Norman Stansfield ( được thủ vai bởi diễn viên gạo cội Gary Oldman) thì may mắn Mathilda được Leon cứu và cả hai trên con đường trả thù cho gia đình của cô bé. Để rõ hơn về bộ phim thì các bạn nên trải nghiệm ngay bây giờ - vì page của mình nói về Fashion/ Thời trang chứ không phải là review phim.
Đúng vậy, đối với một năm 2020 đón nhận khá nhiều các design về long coat cũng như casual wear nhiều hơn là streetwear từ các nhãn hàng thời trang. Leon: The Professional sẽ cho chúng ta một trải nghiệm về thời trang toàn diện – khi có thể thấy rằng các nhân vật sẽ ứng với một gout thời trang khác nhau. Một Leon – với vai trò là 1 sát thủ chuyên nghiệp – gã luôn mặc trên người một chiếc áo long-coat đen dài, một chiếc quần trouser và tee trắng. Minimalism but Function/ Là 1 sát thủ, Leon không thể nào thiếu những phụ kiện kèm theo như belt súng, một tactical vest bằng da để dắt súng và lựu đạn bên trong. Không thể thiếu rằng – sát thủ không được lộ quá nhiều khuôn mặt và ánh mắt, do đó Leon luôn đội trên mình 1 quả beanie len màu đen cùng chiếc kính mát tròn của mình.
Còn nói về Malthida ư – thực sự bộ phim Leon: The Professional đã cho chúng ta (Đặc biệt là các bạn gái tuổi teen) một niềm cảm hứng vô tận về outfit trong nhân vật của Natalie Portman. Trong 1 gia đình luôn coi mình là 1 đứa con gái hư, Malthida là 1 bé gái đậm chất nổi loạn, bất cần nhưng vẫn có 1 sự dễ thương vốn dĩ (quan trọng là Natalie đẹp quó). Outfit của Malthida trong phim Leon: The Professional mình đánh giá là Timeless (Vô thời gian) vì nó có thể ứng dụng cho tới ngày nay. Thực tế thì hình tượng của Malthida đã được sử dụng rất nhiều bởi các nhiều nữ tú trên toàn thế giới.
Một chiếc bomber màu xanh, phối cùng corset đen, mini-denim short cùng đôi boots mix cùng vớ trắng. Hay cùng với crochet cardigan, ankle boot, legging sặc sỡ, chiếc váy thêu high-waist. Hình ảnh Malthida mang tới cho mình một hình ảnh bad girl, bất cần nhưng vẫn đảm bảo được tính ngây thơ – đúng với số tuổi mà cô đang có. Thật thiếu sót khi không nhắc tới choker của Mathilda cùng mái tóc ngắn đã thành thương hiệu của nhân vật này – cứ mỗi lần cảnh Malthida nằm trên giường nhìn lên trần nhà, hay hút trộm thuốc. Thực sự mình không thể ngừng yêu nhân vật này của Natalie Portman.
Bộ phim mang lại màu sắc Nostalgia đầy hoài niệm của những con đường cũ kĩ ở Châu Âu (1994), cách bố trí căn phòng và xe cộ. Thời trang cũng vậy – và hẳn ai chúng ta cũng biết rằng Thời trang là 1 vòng tròn – Leon:The Professional ngoài cho chúng ta thưởng thức 1 câu chuyện tình giữa hai chú cháu Leon và Mathilda còn mang cho chúng ta sự trải nghiệm về xu hướng thời trang tại thời điểm đó.
Mong rằng, sau bài viết này – ai đã xem rồi thì xem thêm 1 lần nữa, còn ai chưa xem thì còn ngại gì nữa. Hãy cùng thưởng thức Lolita đầy bi ai của nước Pháp : Leon: The Professional.